wWw.thptTamPhước.Net
Chào mừng đến với diễn đàn học sinh trường thpt Tam Phước
-----------------------------------------------------------------------------------
Click vào đây nếu bạn muốn trở thành Thành Viên của 4Rum trường THPT Tam Phước - để không phải thấy quảng cáo!
Diễn Đàn trường thpt Tam Phước luôn luôn chào đón bạn ghé thăm. Hãy cùng nhau kết nối vòng tay bè bạn với Diễn Đàn nhé!
- Mọi thắc mắc các bạn có thể post bài để mọi người cùng nhau chia sẻ và giải đáp giúp bạn.
Cảm ơn và chúc bạn có những giây phút vui vẻ trong 4Rum này!

[ Admin ]
wWw.thptTamPhước.Net
Chào mừng đến với diễn đàn học sinh trường thpt Tam Phước
-----------------------------------------------------------------------------------
Click vào đây nếu bạn muốn trở thành Thành Viên của 4Rum trường THPT Tam Phước - để không phải thấy quảng cáo!
Diễn Đàn trường thpt Tam Phước luôn luôn chào đón bạn ghé thăm. Hãy cùng nhau kết nối vòng tay bè bạn với Diễn Đàn nhé!
- Mọi thắc mắc các bạn có thể post bài để mọi người cùng nhau chia sẻ và giải đáp giúp bạn.
Cảm ơn và chúc bạn có những giây phút vui vẻ trong 4Rum này!

[ Admin ]
wWw.thptTamPhước.Net
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

wWw.thptTamPhước.Net

Diễn Đàn này không chịu sự quản lý của nhà trường, Quản trị viên tự quản lý!

Trang ChínhTop bài viếtGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Chào mừng các bạn đến với Diễn Đàn THPT Tam Phước, bạn có thể truy cập 4Rum bằng địa chỉ sau: Http://thptTamPhuoc.Cow.vn - http://thptTamPhuoc.Net
4Rum THPT Tam Phước hoan nghênh bạn đã ghé thăm, chúc bạn có những giây phút thật Dzui dzẻ và hạnh phúc ...
Bạn nên đọc qua mục " Thông Báo & Hướng dẫn " để biết thêm thông tin và cách sử dụng Diễn Đàn.
Nếu như đây là lần đầu bạn tham gia Diễn Đàn THPT Tam Phước, bạn hãy "Đăng Kí" làm thành viên để được sử dụng Diễn Đàn ở chế độ tốt nhất nhé! 
Diễn Đàn THPT Tam Phước được thiết kế bởi Nguyễn Trần Cung học sinh lớp 11A9 trường THPT Tam Phước... với mong muốn gắn kết thế hệ trẻ của trường THPT Tam Phước lại với nhau. Mong các bạn ủng hộ mình nhé! Thanks.

ANGEL_WINTER

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp

Thành viên mới
Thành viên mới
sweetcandy_lovely22
sweetcandy_lovely22

Tên : hoang thi my duyen
Số bài gửi : 8
Sinh ngày : 21/11/1993
Công việc : học sinh
Hiện trạng: : Chưa thèm yêu!

Bài gửiTiêu đề: ANGEL_WINTER ANGEL_WINTER Empty4/10/2009, 8:36 am

Nụ hôn cuối hè.

Hết hè này,nhỏ mai phải theo ba má nó lên thành phố. Ngó đám phượng tàn còn vài cọng loe hoe mà tui rầu thúi ruột. Thằng mẫnhuých cùi chỏ vô lưng tui: “mày thích nó thì… tỏ tình đại đi. Không mai mốt nó đi rồi, mắc công mày rầu rĩ khó coi lắm!”. Hai mắt tui chợt sáng lên: “ưà hen. Có vậy mà tao không nghĩ ra.”

Nhà nhỏ mai nằm sát vách nhà tui. Tui mết con nhỏ từ cái bữa hai đứa jái hoa lục bình cùng chơi trò “cô dâu, chú rể”. Nhỏ mai xinh xắn, da trắng bóc, tóc thắt bím lúc lắc hai bên. Phải tội nó hơi chảnh nên ngoài tui ra, không có ai đủ can đảm lon ton theo nó từ sáng tới trưa, từ trưa cho tới xế chiều. Thấy tui theo riết, ngó có vẻ… tội nghiệp, thảng khi con nhỏ cũng xách chùm dừa ngọt lịm đem qua cho tui uống giải nhiệt chơi. Cứ tưởng mọi chuyện sẽ mãi êm đềm, cho tới khi tui nghe tin sét đánh. Nhỏ mai thông báo tỉnh bơ: “ ruốc nè, hết hè là tao đi”. “trời mày đi đâu?”. “lên thành phố với ba má. Chứ tao ờ riết, ngoại tao nuôi không nổi đâu”. Tui buồn ghê gớm lắm. Buồn tới hết ngày thứ tư thì tui quả quyết với thằng mẫn rằng: “ôi tao đang iu!”.

Tui nhờ thằng mẫn bày binh bố trận cho tui tỏ tình, đảm bảo lãng mạn hơn phim hàn và gay cấn hơn phim hành động mĩ. Thoạt đầu, thằng mẫn kêu tui tặng bông, tui giãy nảy: “nhỏ này toàn bắt tao bơi ra giữa sông hái lục bình, mệt muốn xỉu rồi mày ơi!”. “vậy để tao lội xuống tao hái cho. Mày đứng trên bờ để bảo toàn cho bộ đồ vía khô ráo hén!”- thằng mẫn thiệt tình.thế là trưa đó, canh trúng lúc nhỏ mai hí húi ngắt bông hoa râm bụt về chơi trò nấu ăn,tôi diên bộ trang phuc mới tinh rồi rón rén chạy qua.ngó thấy tui, con nhỏ bụm miệng cười he he: “nhìn cứ hệt như… chú rể í. Chỉ thiếu mỗi cái cà-vạt!”. Tui ngượng,lắp bắp:”ờ ha!”.tức thì con nhỏ chạy phăm phămvô nhà,lấy khăn rằn ri của ngoại nó,xoắn xoắn một hồi rồi quàng đại vô cổ tui.xong, nó hỉnh mũi biểu:

- Đó. Vậy là đủ bộ rùi.

- Đủ đâu mà đủ. Vẫn thiếu!- tui tưng hửng.

- Thiếu gì á?- nhỏ mai cắc cớ.

- Thì … thiếu cô….d…â…u…- tui vừa nói vừa lén liếc con nhỏ.

Chẳng dè, nó tỉnh queo:

- Rồi. Để đó tao làm cho.

- Tranh thủ lúc con nhỏ đang chạy đi kiếm thêm một cái khăn rằn khác của ngoại nó để giả làm váy, tui ra hiệu cho thằng mẫn ra khỏi chỗ núp.

Nhó mai chạy ra cũng vừa lúc tui chuẩn bị “đồ nghề” đầy đủ: một bó bông lục bình tươi roi rói cho cô dâu, một chùm xoài hườm hườm làm quà, và một lá thư… tỏ tình do chính tay thằng mẫn viết giúp vì chữ nó đẹp hơn chữ tui. Xong, thu hết can đảm, tui chầm chậm bước tới. Đúng lúc nhỏ mai đang ngơ ngác, tui thu hết can đảm, nhắm tịt hai mắt lại rồi bất ngờ hun cái chóc vô… mũi con nhỏ, thay vì hun lên má như dự định. Đang tính co giò bỏ chạy vì hành động quá ư liều lĩnh, tui chợt nghe một giọng nói ngọt ngào i trang nước dừa: “Ủa? Bộ mày thích tao thiệt hỡ ruốc?.” Tui nuốt khan: “ơ…t…hì…ờ.” Nhỏ mai chợt nhoẻn miệng cười một cái rõ tươi, rồi bất thình lình hun nhẹ vô má tui và… bỏ chạy. Thằng mẫn từ trong bụi rậm nhảy bổ ra hét tướng lên: “mèng ơi, hai đứa nó hun nhau. Y chang xi- nê í!!!”

Ngày nhỏ mai kên thành phố, tui buồn ghê luôn. Buồn tới mức chẳng thiết tha ngắt lục bình tặng lần chót. Nghe tiếng nói xôn xao chia tay í ới mé bên nhà, chịu không thấu, tui lật đật xỏ dép, rón rén bước sang. Ngó thấy bộ dạng của tui, cả đám bất chợt cười ré. Té ra tui bị… lừa. Nhỏ mai chẳng đi đâu hết. Chỉ là kịch bản do thằng mẫn bày ra. “tại nhỏ mai nhờ tao trước. Mày đừng giận tao nhe ruốc. Hé hé hé…”, thằng mẫn vừa cười vừa co giò chạy lẹ.

Té ra là tui “được” tỏ tình trước, bằng một nụ hôn cuối hè ngọt ngào và cái nắm tay nhè nhẹ.
Cún xù.
¯§__▬»…♥…ó…@ñ§€£•Wiñƒë®…[¶-¶]añ♂§ö¶v¶ë…ó…♣…«▬__§¯

ANGEL_WINTER

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm a/A trên phải khung viết bài