wWw.thptTamPhước.Net
Chào mừng đến với diễn đàn học sinh trường thpt Tam Phước
-----------------------------------------------------------------------------------
Click vào đây nếu bạn muốn trở thành Thành Viên của 4Rum trường THPT Tam Phước - để không phải thấy quảng cáo!
Diễn Đàn trường thpt Tam Phước luôn luôn chào đón bạn ghé thăm. Hãy cùng nhau kết nối vòng tay bè bạn với Diễn Đàn nhé!
- Mọi thắc mắc các bạn có thể post bài để mọi người cùng nhau chia sẻ và giải đáp giúp bạn.
Cảm ơn và chúc bạn có những giây phút vui vẻ trong 4Rum này!

[ Admin ]
wWw.thptTamPhước.Net
Chào mừng đến với diễn đàn học sinh trường thpt Tam Phước
-----------------------------------------------------------------------------------
Click vào đây nếu bạn muốn trở thành Thành Viên của 4Rum trường THPT Tam Phước - để không phải thấy quảng cáo!
Diễn Đàn trường thpt Tam Phước luôn luôn chào đón bạn ghé thăm. Hãy cùng nhau kết nối vòng tay bè bạn với Diễn Đàn nhé!
- Mọi thắc mắc các bạn có thể post bài để mọi người cùng nhau chia sẻ và giải đáp giúp bạn.
Cảm ơn và chúc bạn có những giây phút vui vẻ trong 4Rum này!

[ Admin ]
wWw.thptTamPhước.Net
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

wWw.thptTamPhước.Net

Diễn Đàn này không chịu sự quản lý của nhà trường, Quản trị viên tự quản lý!

Trang ChínhTop bài viếtGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Chào mừng các bạn đến với Diễn Đàn THPT Tam Phước, bạn có thể truy cập 4Rum bằng địa chỉ sau: Http://thptTamPhuoc.Cow.vn - http://thptTamPhuoc.Net
4Rum THPT Tam Phước hoan nghênh bạn đã ghé thăm, chúc bạn có những giây phút thật Dzui dzẻ và hạnh phúc ...
Bạn nên đọc qua mục " Thông Báo & Hướng dẫn " để biết thêm thông tin và cách sử dụng Diễn Đàn.
Nếu như đây là lần đầu bạn tham gia Diễn Đàn THPT Tam Phước, bạn hãy "Đăng Kí" làm thành viên để được sử dụng Diễn Đàn ở chế độ tốt nhất nhé! 
Diễn Đàn THPT Tam Phước được thiết kế bởi Nguyễn Trần Cung học sinh lớp 11A9 trường THPT Tam Phước... với mong muốn gắn kết thế hệ trẻ của trường THPT Tam Phước lại với nhau. Mong các bạn ủng hộ mình nhé! Thanks.

ANGEL_WINTER

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp

Thành viên mới
Thành viên mới
sweetcandy_lovely22
sweetcandy_lovely22

Tên : hoang thi my duyen
Số bài gửi : 8
Sinh ngày : 21/11/1993
Công việc : học sinh
Hiện trạng: : Chưa thèm yêu!

Bài gửiTiêu đề: ANGEL_WINTER ANGEL_WINTER Empty4/10/2009, 8:34 am

Nhỏ Bạn Ồn Ào

Khu tập thể gần nhà tui bỗng xuất hiện bãi đất trống khá rộng. Chiều nào tụi thằng Toàn mít cũng kéo nhau ra đó chơi đá banh tranh cúp lon sữa bò mở rộng hay chơi trận giả oánh nhau ì xèo. Tụi con gái cũng có phần trong cái sân bự chảng , là một góc mé hàng rào dâm bụt để chơi đồ hàng. Ai cũng háo hức ra mặt, trừ nhỏ Hân hếch
À, phải giới thiệu một chút về sự xuất hiện của nhân vật mới này. Nhỏ Hân hếch mới chuyển tới khu tập thể từ tuần trước, nhưng đã ngay lập tức thu hút sự chú ý cũa đám con nít xóm kế bên nhờ hàng tá xì-căng-đan. Điển hình nhất phải kể tới vụ thả diều vướng dây quần áo trên sân thượng, tập xe đạp làm bể tanh bành cái lu nước nhà bà Năm, rồi hát véo von giữa trưa làm nhóc em thằng Minh dưa giựt mình khóc ré… Thôi thì đủ thứ chuyện. Đám thằng Toàn mít, Minh dưa khó chịu ra mặt
Đỉnh điểm khó chịu chính là bữa nhỏ Hân chu mỏ ra chê cả đám là “xóm nhà lá lạc hậu”. Ai cũng biết ba nhỏ Hân là phó giám đốc một bệnh viện lớn, má nó là bác sĩ nội khoa có tiếng trong thành phố. Nhà nó giàu có, danh giá nhứt khu này. Bất cứ 1 món đồ nào nó có như chiếc xe đạp mini Nhật màu hồng điệu đà, em máy vi tính mới coóng đều làm đám con nít khu “nhà lá” tụi tui thèm nhỏ nước miếng

Vừa khó ưa, lại khoái chơi nổi, Hân hếch vô tình trở thành cái gai trong mặt tụi tui. Và con nhỏ chính thức bị cả đám tẩy chay kể từ ngày nó dám phát ngôn ra cái câu phân biệt đối xử đó. Trưa nắng gắt, mặc cho ba má hò về nhà ngủ trưa, tụi tui bí mật lên kế hoạch đột nhập vô khu điều dưỡng gần nhà. Khu vườn nhỏ xinh với từng chùm dâu da hườm hườm, mấy trái xoài cát lúc lỉu từ lâu đã thu hút sự chú ý của cả đám. Canh trúng buổi trưa, khi mọi người say sưa ngủ, tụi tui lẻn vô “tạm xin” vài chục trái chơi. Toàn mít và Minh dưa leo cái thoắt lên cây rồi ra sức thảy trái xuống dưới gốc cho tụi tui lượm. Mai mèo và Khanh ròm có nhiệm vụ đứng ngoài gác cổng, thấy có động là cấp báo liền. Kế hoạch trót lọt cho tới phút 89. Ở phút thứ 90, khi cả đám hí hửng ôm chiến lợi phẩm và dắt díu nhau ra về thì… nhỏ Hân hếch đã chặn ngoài cổng từ bao giờ. Con nhỏ bắt chéo hai tay trước ngực rồi hất hàm hỏi:[/size]

- Tụi bây đi đâu đó?

- Ơ thì đi về nhà!- Minh dưa lắp bắp.

- Tụi bây ôm cái gì đầy bụng thế?- Vẫn là cái giọng đáng ghét.

- Là gì kệ tụi tao!-Toàn mít nói cứng, nhưng giọng đã run.

- Tụi bây đi chôm trái cây mà không thèm… rủ tao. Tao giận, tao méc ba má đừng trách nghen!- nhỏ Hân vừa nói vừa làm mặt nghiêm trọng, nhưng khóe miệng lại nhúc nhích.

Té ra Hân hếch cũng khoái tham gia mấy vụ “xin tạm” trái cây kiểu này mà ANGEL_WINTER 939489, không dám lên tiếng. Bữa đó, tụi tui đành chia cho con nhỏ trái xoài bự nhất và chùm dâu da chín đỏ.

Hôm nọ Toàn mít đang dá banh khí thế bỗng lăn đùng ra xĩu cái đùng. Mặt mày tái mét, xanh hơn tàu lá môn. Tụi tui hốt hoảng, đứa đi múc nước tạt vô mặt no, đứa ra sức lắc lắc tay, đứa quáng quàng cầm chân nó giựt lên giựt xuống. Làm đủ mọi cách mà Toàn mít vẫn không tỉnh. Đang bấn loạn ,bất ngờ có 1 giọng nói vang lên: “Tụi bây cõng nó lên đây lẹ coi. Tao kêu má tao bắt bệnh”. – Nhỏ Hân đứng trên lầu nói vọng xuống, giọng cứng cỏi và bình tĩnh, đủ sức làm cả đám yên lòng.

Toàn mít chỉ bị cảm nắng, chứ không phải “ung thư… đầu” như lời phán đanh thép của Mai mèo. Má nhỏ Hân bắt bệnh cái rẹt, cho uống thuốc cái rẹt. Toàn mít dần tỉnh rồi nằm nghỉ phởn phơ. Cả đám tụi tui ngồi bu xu lu trong phòng khách. Nhà nhỏ Hân giản dị hơn tụi tui tưởng nhiều. Không có xe hơi, tivi bự chảng hay máy lạnh mát rười rượi như lời đồn thổi của Minh dưa. Phòng khach khá nhỏ, ngoài bộ bản ghế gỗ xinh xắn, bể cá vàng và chậu bonsai ra thì không có món đồ nào “hoành tráng”. Má nhỏ Hân vừa gọt trái cây cho tụi tui vừa hỏi chuyện. Nhỏ Hân ngồi kế benh, hỉnh cái mũi lên cười hắc hắc.

Té ra, nhỏ Hân không chảnh chọe như tụi tui vẫn tưởng. Con nhỏ giờ đã trở thành đội trưởng đội bóng đá nữ xóm tui và chuyên đứng ra dàn xếp các vụ tranh chấp trái cây “xin tạm”. Thông thường, phải cần rất nhiều thời gian mới có thể thấy hết một người bạn. Nhưng trong trường hợp này, chỉ một khoảnh khắc nhỏ thôi, cũng đủ để tụi tui thấy nhỏ bạn ồn ào dễ thương và đáng yêu hết biết.
MR. PHẠM.

¯§__▬»…♥…ó…@ñ§€£•Wiñƒë®…[¶-¶]añ♂§ö¶v¶ë…ó…♣…«▬__§¯

ANGEL_WINTER

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm a/A trên phải khung viết bài